RAIS:GAWIO LA SERIKALI LIMEONGEZEKA KWA ASILIMIA 30 KUFIKIA TRIONI1.32 | BUTONDO DIGITAL

Tuesday, June 30, 2026

RAIS:GAWIO LA SERIKALI LIMEONGEZEKA KWA ASILIMIA 30 KUFIKIA TRIONI1.32

  Suzy Butondo       Tuesday, June 30, 2026



Mwaka 2025, nilipopokea gawio na michango kutoka taasisi na mashirika ya umma, nilitoa maelekezo ya kuongeza ufanisi na kuboresha utendaji. Nafarijika kuona kuwa maelekezo hayo yamezingatiwa, jambo lililosababisha gawio la Serikali kwa mwaka 2026 kuongezeka kwa asilimia 30 na kufikia shilingi trilioni 1.32.

Siku ya Gawio si siku ya kusherehekea mafanikio ya kifedha pekee, bali pia ni fursa ya kufanya tathmini ya kina kuhusu maeneo yanayohitaji maboresho zaidi ili kuhakikisha mafanikio haya yanakuwa endelevu na yanazidi kuimarika mwaka hadi mwaka.

Mafanikio haya yanathibitisha kuwa taasisi na mashirika ya umma yana uwezo wa kutoa huduma bora kwa wananchi huku yakichangia kikamilifu katika ujenzi wa uchumi imara wa taifa.

 Tunapojiandaa kuanza utekelezaji wa Dira ya Taifa 2050, ni muhimu kutambua kuwa hatutaweza kujenga uchumi wenye ushindani kwa kutegemea taasisi zinazofanya kazi kwa mazoea. Ni lazima tujenge utamaduni wa uwajibikaji unaopima mafanikio kwa matokeo halisi na athari chanya kwa wananchi, badala ya kutegemea takwimu pekee. Huo ndio mwelekeo na maono ya taifa letu.

Ninazipongeza taasisi na mashirika yote yaliyotoa gawio kwa mchango wao katika kuongeza mapato ya ndani ya Serikali, ambayo ni nguzo muhimu ya kugharamia miradi na shughuli za maendeleo. Hata hivyo, pongezi hizi zisiwe sababu ya kuridhika au kubweteka. 

Serikali itaendelea kusimamia kwa karibu utendaji wa taasisi zote na haitasita kuchukua hatua stahiki pale itakapobaini uzembe, matumizi mabaya ya rasilimali za umma au ukiukwaji wa misingi ya uwajibikaji.

logoblog
Previous
« Prev Post