
Dar es Salaam.
Rais ameungana na viongozi mbalimbali pamoja na wananchi katika maadhimisho ya miaka 30 ya Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), ambapo amesisitiza umuhimu wa kuendelea kuimarisha ukusanyaji wa mapato ya ndani kama nguzo muhimu ya maendeleo ya Taifa.
Akizungumza katika maadhimisho hayo yaliyofanyika jijini Dar es Salaam, Rais amesema kuwa mchango wa TRA na walipakodi umeendelea kuwa msingi wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo na utoaji wa huduma muhimu kwa wananchi.
Amesema kuwa katika utekelezaji wa Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050, ushirikiano kati ya wananchi, TRA na Serikali ni muhimu ili kuongeza mapato ya ndani yatakayowezesha nchi kujitegemea zaidi katika kugharamia maendeleo.
Rais ameeleza kuwa wananchi wanapaswa kuendelea kulipa kodi kwa uaminifu, huku TRA ikiendelea kutekeleza wajibu wake wa kukusanya mapato kwa haki, uwazi na ufanisi. Aidha, ameihakikishia jamii kuwa Serikali itaendelea kutumia mapato hayo kwa uadilifu ili kuboresha huduma za kijamii na kutekeleza miradi ya maendeleo inayowanufaisha Watanzania wote.
Amehitimisha kwa kuwakumbusha Watanzania kuwa kulipa kodi ni zaidi ya wajibu wa kisheria; ni ishara ya uzalendo, heshima na mchango wa kila mwananchi katika ujenzi wa Taifa lenye maendeleo endelevu.

